วันที่ 9 มิ.ย.64 ที่จ.สมุทรปราการ “ปวีณา” ช่วยหญิงสาว 2 ราย ถูกสามีซ้อมช้ำทั้งตัว กักขัง 4 วัน ลับมีดขู่ฆ่า
หญิงสาว 2 ราย ร้อง “ปวีณา” รายแรก สามีติดยาทำร้าย-ขู่ฆ่ามาแรมปีต้องทนทุกข์ทรมาน รายที่ 2 ถูกสามีซ้อมศีรษะแตกเย็บ 8 เข็ม รองเท้าตบหน้า กักขัง 4 วัน บังคับให้ยอมรับภรรยาน้อยมาร่วมใช้ชีวิต ทั้ง 2 ราย เกิดเหตุในพื้นที่สภ.บางพลี “ปวีณา” ประสาน ผกก.สภ.บางพลี ดำเนินคดีกับ 2 สามีโหดแล้ว รายแรก ตำรวจฝากขังศาลวันนี้
![](https://static.wixstatic.com/media/b6c0a5_6090d70023614e5b9d0155953ec91551~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_82,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b6c0a5_6090d70023614e5b9d0155953ec91551~mv2.jpg)
รายแรก สาวใหญ่วัย 50 ปี อาชีพแม่บ้านบริษัทแห่งหนึ่ง ทนทุกข์กับสามีที่อยู่กินกันมา 10 ปี มีลูก 1 คน วัย 7 ขวบ สามีชอบดื่มเหล้าเมาเป็นประจำ ทำงานก่อสร้างเงินไม่เคยเหลือ เวลาเมาชอบหาเรื่องทะเลาะทำร้ายร่างกาย ระยะหลังหันไปเสพยาบ้า ยาไอซ์หนัก พอเมาหลอนด่าทอหาว่าไปมีชายอื่น นั่งลับมีดลับขวานให้คมขู่จะฆ่าให้ตาย
นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิฯ ได้รับเรื่องห่วงใยความปลอดภัย ประสาน พ.ต.อ.วิโรจน์ ตัดโส ผกก.สภ.บางพลี จ.สมุทรปราการ ส่งชุดสืบสวนไปจับกุมตัวสามีติดยารายนี้ทันที จากการตรวจค้นพบยาไอซ์จำนวนหนึ่งซุกซ่อนอยู่ในตัว และตรวจปัสสาวะพบว่ามีสารเสพติด จึงดำเนินคดีข้อหา เสพยาเสพติด และครอบครองยาไอซ์ ส่วนเรื่องทำร้ายร่างกายตำรวจอยู่ระหว่างรวบรวมหลักฐานแจ้งข้อหาเพิ่มเติม และจะคุมตัวผู้ต้องหาไปฝากขังศาลวันที่ 9 มิ.ย.นี้
รายที่สอง สาวพนักงานโรงงาน อายุ 31 ปี ถูกสามีทำร้ายตบตี ใช้รองเท้าตบหน้า ใช้โทรศัพท์มือถือตีจนศีรษะแตกต้องเย็บ 8 เข็ม แถมให้ภรรยาน้อยคอยเฝ้าดูพฤติกรรมที่โรงพยาบาล หลังกลับมาบ้านถูกกักขังในห้อง 4 วัน ถูกยึดโทรศัพท์ไม่ให้ติดต่อใคร สาเหตุจากสามีหึงหวงกล่าวหาว่าไปมีชายอื่น และสามีต้องการให้ยอมรับภรรยาน้อยอีกคน หลังสามีอารมณ์ดีให้ใช้โทรศัพท์จึงรีบโทรหาพี่สาวให้มารับตัวก่อนพาเข้าแจ้งความและร้องของความช่วยเหลือจากมูลนิธิปวีณาฯ
ล่าสุด นางปวีณา หงสกุล ประธานมูลนิธิปวีณาฯ ได้รับรายงานจาก พ.ต.อ.วิโรจน์ ตัดโส ผกก.สภ.บางพลี จ.สมุทรปราการ ดังนี้ เคสแรกตำรวจจับกุมผู้ต้องหาดำเนินคดีข้อหาเสพยาเสพติดและครอบครองยาไอซ์ ได้คุมตัวผู้ต้องหาไปฝากขังศาลในวันนี้ (9 มิ.ย.) ส่วนเรื่องทำร้ายร่างกาย ตำรวจจะแจ้งข้อหาเพิ่มเติม สำหรับรายที่ 2 ผกก.ได้สั่งการพนักงานสอบสวนรวบรวมพยานหลักฐาน ออกหมายเรียกสามีมาดำเนินคดีตามกระบวนการยุติธรรม
นางปวีณา กล่าวขอบคุณ พ.ต.อ.วิโรจน์ ตัดโส ผกก.สภ.บางพลี ที่ได้เร่งดำเนินคดีทั้ง 2 ราย และขอให้ตำรวจดูแลความปลอดภัยให้ทั้ง 2 คดีด้วย โดยมูลนิธิปวีณาฯ จะติดตามให้การช่วยเหลือต่อไป
![](https://static.wixstatic.com/media/b6c0a5_b9dda560634d4bc88dbfbab4a2873a4f~mv2.jpg/v1/fill/w_120,h_160,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b6c0a5_b9dda560634d4bc88dbfbab4a2873a4f~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b6c0a5_1a74530c41c042c085b54e27f01678be~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b6c0a5_1a74530c41c042c085b54e27f01678be~mv2.jpg)
🙏🙏ขอเชิญทุกท่านมีส่วนร่วมช่วยเหลือสังคมกับมูลนิธิปวีณาฯ บริจาคเงินสนับสนุนการดำเนินงานมูลนิธิปวีณาฯ ตามคิวอาร์โค้ด (QR Code) นี้🢃🢃👇
![](https://static.wixstatic.com/media/b6c0a5_b8caa6c6c91f4ca0bec9541f7b60f2ad~mv2.jpg/v1/fill/w_141,h_159,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b6c0a5_b8caa6c6c91f4ca0bec9541f7b60f2ad~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b6c0a5_8021b31072c543ba93670fbe5cbd503c~mv2.jpg/v1/fill/w_162,h_179,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b6c0a5_8021b31072c543ba93670fbe5cbd503c~mv2.jpg)
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 006-3-34613-6 ชื่อบัญชี มูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี
หรือ บริจาคผ่าน PROMPT PAY (พร้อมเพย์) หมายเลข 099 300 0195 906
ธนาคารกรุงเทพ เลขที่ 187-4-44641-0
ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 076-2-76401-3
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา เลขที่ 381-1-22311-0